Skrefum 1 og 2 náð í FAS

11.nóv.2021

Við höfum áður sagt frá því að núna vinnur FAS að því að innleiða græn skref ríkisstofnana. Í síðustu viku fékkst það staðfest að skrefum 1 og 2 hefur verið náð í FAS. Af því tilefni var boðið upp á gómsæta gulrótarköku á kennarastofunni í dag.
Núna er verið að vinna í skrefum 3 og 4 en þar er verið að ganga lengra í að vera umhverfisvænn. Öll miða skrefin að því að minnka losun gróðurhúsalofttegunda og minnka vistspor skólans. Skólinn hefur nú þegar sett sér loftslagsstefnu og verður hún fljótlega birt á heimasíðu skólans.
Alls eru skrefin 5 og það er stefnt að því að þau verði öll uppfyllt fyrir áramót.

Aðrar fréttir

Jólaljós í FAS

Jólaljós í FAS

Í dag var komið að jólaskreytingauppbroti í FAS. Þá var felld niður kennsla í einn tíma og allir tóku þátt í því að skreyta efri hæðina í Nýheimum. Það er því mikið um lítrík ljós í húsnæði skólans sem eiga sinn þátt í því að lýsa aðeins upp þann tíma ársins þar sem...

Hættum að slúðra

Hættum að slúðra

Dagurinn 8. nóvember er helgaður baráttunni gegn einelti í samfélaginu. Af því tilefni var efnt til uppbrots í FAS og sýndur var stuttur TED fyrirlestur um áhrif þess að slúðra. Eftir að hafa horft á myndina talaði Fríður námsráðgjafi aðeins um það hvað slúður sé og...

Meira af vísindadögum á Stöðvarfirði

Meira af vísindadögum á Stöðvarfirði

Nemendum var skipt í nokkra hópa á vísindadögum í ferðinni á Stöðvarfjörð í síðustu viku. Á meðan nokkrir hópar lögðu áherslu á mannvist á svæðinu voru aðrir að skoða atriði tengd listum. Nú hafa nemendur búið til tvö myndbönd þar sem sjá má brot af því sem fyrir augu...