Nýtt og endurbætt nám í fjallamennsku í FAS

by 02.Apr.2020Fréttir

Nú hefur nám í fjallamennsku í FAS verið endurskipulagt og verður byrjað að kenna samkvæmt nýju skipulagi næsta haust. Með nýju skipulagi er verið að koma til móts við þá sem eru í vinnu en vilja bæta þekkingu sína og ná sér í starfsréttindi.
Líkt og áður er námið 60 einingar og samanstendur bæði af vettfangsferðum og fjarnámi. Hér er um sérhæft nám að ræða og er ætlað þeim sem vilja starfa við fjallamennksu og leiðsögn. Þeir sem ljúka náminu fá tiltekin réttindi innan fagfélags íslenskra fjallaleiðsögumanna AIMG. Þá fá nemendur viðurkennda þjálfun í fyrstu hjálp frá Landsbjörgu.
Fjallamennskunámið er sett saman úr 17 áföngum sem skiptast í nám á vettvangi og svo bóklegt nám. Á skólaárinu er farið í 11 ferðir og standa þær yfir í 4 – 7 daga. Sem dæmi um ferðir eru gönguferðir, klettaferðir, fjallaskíðaferðir, fjallahjólaferðir og jöklaferðir. Nemendur þurfa að mæta í ferðir og lotur en eru að öðru leyti í fjarnámi sem er hægt að sinna samhliða vinnu hvenær og hvar sem er.
Fagnámskeið AIMG er einnig opin fyrir fólk sem stenst forkröfur félagsins um þátttöku í námskeiðum. Þannig geta einstök námskeið hentað vel fyrir fólk sem nú þegar starfar við leiðsögn en vill bæta við sig þekkingu og reynslu. Allar ferðir byrja og enda á Höfn og hægt er að fá aðstöðu til gistingar í tenglsum við ferðir á heimavist á Höfn. Allir kennarar koma úr atvinnulífinu og margir þeirra starfa við fjallaleiðsögn.

Námið hefst 18. ágúst og lýkur 20. maí. Nemendur þurfa að vera orðnir 18 ára til að geta skráð sig í námið. Við hvetjum ykkur til að skoða nýju heimsíðuna fyrir fjallanámið og bendum á það er búið að opna fyrir skráningar.

Aðrar fréttir

Bekkjakerfi í FAS

Bekkjakerfi í FAS

Núna er ljóst að við erum ekki alveg að ná tökum á COVID-19 og þetta ástand mun vara nokkuð lengur. Því hefur verið ákveðið að breyta skipulagi í FAS til að koma á móts við sem flesta en að tryggja um leið smitvarnir. Ákveðið hefur verið að skipta nemendum skólans í...

Jöklaferð hjá fjallamennskunemendum

Jöklaferð hjá fjallamennskunemendum

Grunnnámskeið í jöklaferðamennsku var haldið dagana 2.- 5. október. Að þessu sinni var nemendahópnum skipt í tvennt, en helmingur hópsins fór á jökul meðan hinir æfðu fjallahjólreiðar. Leiðbeinendur á námskeiðinu voru Árni Stefán Haldorsen, Bjartur Týr Ólafsson og...

Fjallahjólaferð í fjallamennskunáminu

Fjallahjólaferð í fjallamennskunáminu

Grunnnámskeið í fjallahjólreiðum var haldið dagana 2. - 5. október. Að þessu sinni var nemendahópnum skipt í tvennt, en helmingur hópsins fór á jökul meðan hinir æfðu fjallahjólreiðar. Leiðbeinendur á námskeiðinu voru Guðmundur Markússon, Sigfús Ragnar Sigfússon og...